วันนี้ 14/9/2558 ท่านนายกได้กดปุ่มปล่อยสินเชื่อกองทุนหมู่บ้านฯ เพื่อเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจให้แก่ประชาชนระดับหมู่บ้านทั่วประเทศโดย ธกส.และธนาคารออมสินเป็นผู้สนับสนุนเรื่องการจ่ายเงิน
ส่วนเงินที่ปล่อยลงไปนั้น ทางลูกบ้านต้องปรึกษาและดำเนินการขอยื่นกู้กับทางกองทุนหมู่บ้านฯ และเสนอแบบยืนได้ที่ กองทุนหมู่บ้านทุกแห่งทั่วประเทศ
![ติดตั้งตู้น้ำมันหยอดเหรียญ อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร EnjoyPump.Com 092-891-4654](http://www.xn--m3cia5azfe1c4hb4b.com/wp-content/uploads/2014/06/sakonnakhon-3.jpg)
กองทุนหมู่บ้าน